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PDPC NA NHIF KUIMARISHA USHIRIKIANO
KATIKA KULINDA FARAGHA NA TAARIFA
BINAFSI ZA WANACHAMA.

Dkt. Mkilia alisisitiza kuwa ushirikiano huo ni muhimu. HABARI KAMILI UK. 03
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Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC), Dkt. Emmanuel Mkilia
(Kulia) na Makamu Mkuu wa Chuo kikuu Huria Tanzania (OUT), Prof. Alex Makulilo,
(Kushuto) wakibadilishana hati ya maridhiano ya kutoa Ithibati kwa Maafisa Ulinzi wa
Taarifa Binafsi (DPO’s). HABARI KAMILI UK. 05

DPOs WAIPONGEZA PDPC KWA KUWAJENGEA UWEZO KATIKA ULINZI WA TAARIFA

Wamesema mafunzo hayo yamewajengea uelewa wa kina kuhusu matakwa ya PDPA. HABARI KAMILI UK. 12
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YALIYOMO

PDPC NA NHIF KUIMARISHA PDPC NA OUT WAJA NA MPANGO
USHIRIKIANO KATIKA KULINDA WA PAMOJA WA KUTOA ELIMU YA
FARAGHA NA TAARIFA BINAFSI DHANA YA ULINZI WA TAARIFA

ZA WANACHAMA. BINAFSI KWA DPO's NCHINL

HABARI PICHA PDPC YAADHIMISHA WIKI YA
HUDUMA KWA WATEJA KWA
KUTOA ELIMU KWA UMMA.

MATANGAZO

ELIMU YA KUZUIA NA KUPAMBANA
NA RUSHWA YAWAFIKIA PDPC

PDPC NA HUAWEI WALIFANYA

MKUTANO WA KILELE WA
ULINZI WA TAARIFA BINAFSI.
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Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC) Dkt. Emmanuel Mkilia (Kushoto) akisalimiana na
Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF) Dkt. Irene Isaka (Kulia) mara baada ya kuwasili kwenye ofisi

ya NHIF jijini Dodoma mnamo Novemba 12, 2025.

PDPC NA NHIF KUIMARISHA USHIRIKIANO KATIKA KULINDA FARAGHA
NA TAARIFA BINAFSI ZA WANACHAMA.

Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi
(PDPC) Dkt. Emmanuel Mkilia amekutana na kufanya
mazungumzo na Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Bima
ya Afya (NHIF) Dkt. Irene Isaka jijini Dodoma.

Mazungumzo hayo yamelenga kuimarisha ushirikiano
kati ya taasisi hizo mbili katika kulinda faragha na taarifa
binafsi za wanachama wa NHIF hasa katika zama hizi za
mabadiliko ya kidijitali katika utoaji wa huduma za afya.

Kupitia Sheria ya Bima ya Afya ya Taifa, NHIF ina jukumu
muhimu la kuhakikisha Watanzania wote wanapata huduma
bora na nafuu za afya.

Mfuko huo unasimamia taarifa nyeti binafsi za kiafya za
mamilioni ya wananchi, hivyo usalama na uadilifu wa
taarifa hizo ni msingi wa kuimarisha imani ya umma
katika mifumo ya kidijitali.

Katika mazungumzo hayo Dkt. Mkilia alisisitiza kuwa,
ushirikiano kati ya PDPC na NHIF ni muhimu katika
kuhakikisha usimamizi wa taarifa binafsi unafanyika kwa
kuzingatia viwango vya kitaifa na kimataifa vya faragha
na usalama wa taarifa. Aliongeza kuwa juhudi za pamoja
zitasaidia kuongeza uelewa wa wananchi kuhusu haki
zao za faragha na wajibu wa kulinda taarifa zao wanapotu
mia huduma za bima ya afya.

m __® @@@Pd pe.tz () @pdpe_tz @ WWW. PAPC.GO. LZ m——
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Kwa upande wake Dkt. Isaka alieleza kuwa NHIF inatekeleza
mageuzi makubwa ya kidijitali yanayolenga kuboresha
upatikanaji wa huduma, na kwamba ushirikiano na PDPC
utasaidia kuhakikisha mifumo hiyo ni salama na inalindwa
na kuaminika zaidi.

Viongozi hao walikubaliana kuwa na mpango wa pamoja
wa uelimishaji wa umma. PDPC na NHIF zitashirikiana
kuelimisha wananchi kuhusu umuhimu wa kulinda taarifa
zao binafsi za kiafya kupitia bima ya afya na umuhimu wa
kujua hatima ya faragha za taarifa hizo.

Ushirikiano huu utasaidia kuimarisha imani ya wananchi
katika mifumo ya afya na taarifa katika mifumo ya kidijitali,
kukuza uwajibikaji katika usimamizi wa taarifa binafsi kwa
watoa huduma na wanufaika, kusaidia utekelezaji wa ajenda
ya Serikali kuhusu bima ya afya kwa wote, kuongeza uelewa
na utii wa Sheria ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi, Sura ya 44 na
zile za kimataifa kuhusu faragha na ulinzi wa taarifa binafsi.

Ushirikiano huu kati ya PDPC na NHIF unatarajiwa kuwa
mfano wa kuigwa katika sekta ya afya na taasisi nyingine za
umma na binafsi, katika kuhakikisha Tanzania inasonga
mbele kwa usalama, uwazi na uaminifu katika matumizi ya
teknolojia za kidijitali katika huduma za afya zenye taarifa
nyeti za wanachama.
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PDPC NA OUT WAJA NA MPANGO WA PAMOJA WA KUTOA ELIMU
YA DHANA YA ULINZI WA TAARIFA BINAFSI KWA DPO’s NCHINL.
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Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC), Dkt. Emmanuel Mkilia (Kulia) na Makamu Mkuu wa Chuo kikuu
Huria Tanzania (OUT), Prof. Alex Makulilo (Kushoto) wakionesha hati ya maridhiano ya kutoa elimu ya dhana ya Ulinzi wa Taarifa
Binafsi kwa Maafisa Ulinzi wa Taarifa Binafsi (DPO’s) mara baada ya kusaini hati hiyo ya miaka mitano (5) ambapo kwa pamoja
wataendesha mafunzo maalumu ya DPO's na kutoa vyeti vya taaluma kupitia vituo vya OUT vilivyopo nchi nzima. Hafla hiyo
ilifanyika Novemba 14, 2025. Makao makuu ya Chuo Kikuu Huria Tanzania, jijini Dar es salaam.

Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC), na Chuo Kikuu
Huria cha Tanzania (OUT) wameingia katika ushirikiano
wa kimkakati kwa kusaini hati ya makubaliano inayolenga
kuimarisha uelewa, weledi na utekelezaji wa Sheria ya
Ulinzi wa Taarifa Binafsi, Sura ya 44 (PDPA) kwa Maafisa
Ulinzi wa Taarifa Binafsi Nchini.

Mkurugenzi Mkuu wa PDPC Dkt. Emmanuel Mkilia ameweka
bayana kuwa ushirikiano huo baina ya PDPC na OUT
utasaidia katika uandaaji wa maudhui yatakayowezesha
Maafisa Ulinzi wa Taarifa Binafsi (DPO’s) kupata elimu
sahihi kuhusu ulinzi wa taarifa binafsi na kupatiwa vyeti
ambayo vitawapa nafasi ya kutambulika rasmi kitaaluma.

Akizungumza jijini Dar es Salaam, Novemba 14, 2025 wakati
wa hafla fupi ya kusaini hati ya makubaliano ya ushirikiano
wa Miaka Mitano (5) kati ya PDPC na Chuo Kikuu Huria cha
Tanzania (OUT), ambapo amesema Ulinzi wa Taarifa Binafsi
ni Swala mtambuka linalohitaji utekelezaji wa hiyari kwakua
jambo hilo linafaida nyingi kwenye uchumi wa kidigitali.

“PDPC ilianzishwa mwaka 2022 kwa ajili ya kulinda faragha
za watu na kuimarisha ulinzi wa taarifa binafsi nchini. Jambo
hili lina faida kubwa kwa sababu linaongeza uaminifu, usiri
wa taarifa za watu na kukuza uchumi wa kidigitali unaovutia
wawekezaji,' amesema Dkt. Mkilia.
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“Makubaliano hayo yanalenga kujenga uwezo, kuongeza
uelewa na kuhakikisha utekelezaji wa Sheria ya Ulinzi wa
Taarifa Binafsi, Sura ya 44 unafanyika kwa viwango
vinavyokubalika kitaifa na kimataifa”

“Makubaliano hayo yanalenga kujenga uwezo, kuongeza  “Tynapaswa kuingia kwenye utekelezaji mara moja, taifa
uelewa na kuhakikisha utekelezaji wa Sheria ya Ulinziwa |inahitaji wataalamu wenye uwezo wa kutafsiri, kusimamia
Taarifa Binafsi, Sura ya 44 unafanyika kwa viwango vinav-  nga kutekeleza sheria ya ulinzi wa taarifa binafsi kwa weledi
yokubalika kitaifa na kimataifa ambapo kupitia makubaliano na kwa maslahi mapana ya umma” alisema, Prof. Makulilo.
haya Chuo Kikuu Huria (OUT) wataanza kutoa mafunzo ya

kitaaluma kwa Maafisa Ulinzi wa Taarifa Binafsi (DPOs), ili Hati hiyo ya maridhiano ya miaka mitano (5) ya kutoa elimu
wawe na ujuzi na weledi unaohitajika katika kusimamia,  ya dhana ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi kwa Maafisa Ulinzi wa
kulinda na kutumia taarifa binafsi kwa usahihi ndaniya  Taarifa (DPO’) ili kuboresha ulinzi wa taarifa binafsi nchini

taasisi zao" alisema Dkt. Mkilia. imesainiwa ikiwa ni jitihada za PDPC kuhakikisha utekele-
zaji wa Sheria ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi unafanyika kikami-
Kwa upande wake Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu Huria lifu na kwa usahihi.

cha Tanzania (OUT) Prof. Alex Makulilo ameahidi kutekeleza
makubaliano hayo kwa maslahi ya umma.
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Dkt. Emmanuel Mkilia, Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC) na Prof. Alex Makulilo, Makamu Mkuu wa Chuo kikuu Huria Tanzania (OUT)
wakisaini hati ya maridhiano ya miaka mitano (5) ya kutoa elimu ya dhana ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi kwa Maafisa Ulinzi wa Taarifa (DPO’s) ili kuboresha Ulinzi wa
Taarifa Binafsi nchini. Hafla hiyo ilifanyika jijini DSM, Novemba 14, 2025 kwenye Makao makuu ya OUT na kushuhudiwa na baadhi ya watumishi wa Taasisi zote
mbili yaani PDPC na OUT.
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HABARI PICHA:

Ziara ya Kikazi ya Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia
ya Habari, Mheshimiwa Angellah Jasmine Mbelwa
Kairuki (Mb), pamoja na timu ya menejimenti ya Wizara
hiyo, kwenye Ofisi ya Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi
(PDPC), Dodoma. Desemba 15, 2025.

.

ABOUT US

Waziri wa Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari, Mhe.
Angellah Jasmine Mbelwa
Kairuki (Mb), akisaini kitabu
cha Wageni mara baada ya
kuwasili kwenye ofisi ya
Tume ya Ulinzi wa Taarifa
Binafsi (PDPC), Dodoma.
Desemba 15, 2025.
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Dkt. Emmanuel
Mkilia,
Mkurugenzi

Mkuu wa
Tume ya
Ulinzi wa
Taarifa Binafsi
(PDPC),
akisalimiana
na baadhi ya
Watumishi
wa Wizara ya
Mawasiliano
na Teknolojia
ya Habari,
baada va
kuwasili
kwenye
ofisiya
PDPC)
Dodoma,
kwaaijili ya
Ziara ya Kikazi
lliyoongozwa
na Waziri wa
Mawasiliano
na Teknolojia
ya Habari, Mhe.
Angellah
Jasmine
Mbelwa
Kairuki (Mb),
Desemba

15, 2025.
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Dkt. Emmanuel Mkilia, Mkurugenzi Mkuu
wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi(PDPC),
akiwasilisha ripoti ya Utekelezaji wa Tume
kwa Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia
ya Habari, Mhe. Angellah Jasmine Mbelwa
Kairuki (Mb), wakati wa ziara ya Kikazi ya
Mhe. Waziri. Desemba15, 2025 - Dodoma.

1|

Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Mhe. Angellah Jasmine Mbelwa Kairuki (Mb),
akimsikiliza Dkt. Emmanuel Mkilia, Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi
(PDPC), wakati akiwasilisha ripoti ya Utekelezaji wa Tume kwenye ziara ya Kikazi ya Mhe. Waziri.

Desemba15, 2025 - Dodoma.
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Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC),
Dkt. Emmanuel Mkilia akimkabidhi zawadi Waziri wa Mawasiliano
na Teknolojia ya Habari, Mhe. Angellah Jasmine Mbelwa Kairuki
(Mb). Mara baada ya kuhitimisha ziara yake ya kikazi ya siku moja
kwenye Ofisi ya PDPC - Dodoma, tarehe 15 Desemba, 2025.
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Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC)

Mhe. Balozi Adadi Rajabu akiongoza Kikao cha saba cha Bodi hiyo ambacho kilipokea
na kujadili utendaji kazi wa PDPC kwa kipindi cha mwezi Julai hadi Septemba, 2025.
Kikao hicho kilifanyika tarehe 19 Desemba 2025 katika ofisi ya PDPC - Dodoma.

Baadhi ya Wajumbe wa kikao cha Bodi ya
Wakurugenzi ya PDPC, wakifatilia kwa kina
Kikao cha saba cha Bodi hiyo katika ofisi ya
PDPC - Dodoma.
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DPOs WAIPONGEZA PDPC KWA KUWAJENGEA UWEZO KATIKA ULINZI WA TAARIFA

Washiriki wa mafunzo maalum ya Maafisa Ulinzi wa
Taarifa (DPOs) wameipongeza Tume ya Ulinzi wa
Taarifa Binafsi (PDPC) kwa kuandaa na kutoa mafunzo
mahususi yanayolenga kuwaongezea uwezo kwenye
utendaji wao hasa katika kusimamia na kulinda taarifa
binafsi ndani ya taasisi zao.

Wamesema mafunzo hayo yamewajengea uelewa wa
kina kuhusu matakwa ya sheria, mbinu za kutathmini
athari, na namna ya kuhakikisha taarifa za wananchi
zinalindwa ipasavyo katika mfumo wa kidigitali unaockua
VEREH

“Mafunzo haya binafsi yamenifungua macho kuhusu
umuhimu wa kuwa na mifumo madhubuti ya ulinzi wa
taarifa tulizonazo kwenye kampuni yetu, na yametupa
weledi wa jinsi ya kusimamia mzunguko mzima wa
taarifa kuanzia ukusanyaji hadi uhifadhi. Nawaponge-
za sana PDPC, utayari wao wa kutoa mafunzo ya mara
kwa mara ni ishara ya kujitoa katika kuhakikisha taifa
linakuwa na wataalamu wenye uwezo wa kutosha kulinda
taarifa binafsi” alisema Bw. Enock Helongwa, DPO wa
Taasa Luxurious Lodges & Camps.

“Naishauri PDPC kuendeleza utaratibu huu
wa utoaji wa mafunzo ili kuwafikia Maafisa
Ulinzi wa Taarifa wengi zaidi kwasababu
Ulinzi wa Taarifa Binafsi ni eneo linalohitaji
uelewa mpana ndani ya taasisi zote."

“Naishauri PDPC kuendeleza utaratibu huu wa utoaji wa
mafunzo ili kuwafikia Maafisa Ulinzi wa Taarifa wengi zaidi
kwa sababu ulinzi wa taarifa binafsi ni eneo linalohitaji
uelewa mpana ndani ya taasisi zote, bila kujali ukubwa au
aina ya huduma inayotolewa" alisema Bi. Margaret Mhina,
DPO wa C. Steinweg Bridge Tanzania Limited.

Mafunzo hayo ya siku tatu kwa Maafisa Ulinzi wa Taarifa
(DPOs) yanalenga kuhakikisha kila taasisi nchini inakuwa
na DPO mwenye ujuzi wa kutosha kutekeleza misingi ya
ulinzi wa taarifa kwa kuzingatia haki, uwazi, usalama na
uwajibikaji. Mafunzo yamekuwa endelevu ikiwa hii ni
awamu ya tano ambapo zaidi ya DPOs, 200 wameweza
kushiriki hivyo kuongeza idadi ya wataalamu wanaobobea
katika fani hiyo muhimu.

Ni baadhi ya Maafisa Ulinzi wa Taarifa Binafsi (DPOs) kutoka Taasisi mbalimbali nchini na nje ya nchi wakiuliza Maswali na kufuatilia mada
mbalimbali zilizotolewa kwenye mafunzo maalum ya siku tatu kwa DPOs, yaliyoandaliwa na Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC) kwa
lengo la kuwaimarishia uwezo wa utendaji kazi wa DPOs na kuziongezea ufanisi Taasisi za umma na binafsi katika utekelezaji wa matakwa
va Sheria ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi, Sura va 44 na kanuni zake.

® @@@Fd pc.tz @Fd pc_tz @ WWW. PAPC.G 0. LZ me—
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Baadhi ya watumishi wa PDPC, Ofisi ya Zanzibar wakiongozwa na Bw. Amour Abdalla Amour (wakwanza kushoto), Afisa Utawala na

Rasilimali watu, na Bw. Maulid Kipevu (wa kwanza kulia), Afisa Habari, wakitoa elimu ya Dhana ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi kwenye ofisi
ya Milele Zanzibar Foundation.

PDPC YAADHIMISHA WIKI YA HUDUMA KWA WATEJA KWA KUTOA ELIMU

Maadhimisho ya Wiki ya Huduma kwa wateja hufanyika ﬁ .
kila mwaka kuanzia Oktoba 6 hadi 10, na taasisi mbalimbali

hutumia wiki hii kutoa elimu kwa umma kuhusu huduma
wanazozitoa.

Katika kuadhimisha wiki hii kwa mwaka 2025, Tume ya
Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC) ilitembelea ofisi mbalim-
bali Visiwani Zanzibar kwa lengo la kuwafikia wadau na
kuwapa elimu ya dhana ya ulinzi wa taarifa binafsi sam-
bamba na kuzikumbusha taasisi hizo kujisajili PDPC ili
kuhakikisha ulinzi wa faragha za watu unazingatiwa
katika uendeshaji wa shughuli mbalimbali nchini.

Timu hiyo kutoka PDPC iliongozwa na Bw. Amour Abdalla
Amour, Afisa Utawala na Rasilimali watu, PDPC - Ofisi ya

Zanzibar na Bw. Maulid Kipevu, Afisa Habari, PDPC -
Ofisi ya Zanzibar.

Milele Zanzibar Foundation, The Creative Education
Foundation Zanzibar na Asasi za Kiraia Zanzibar (ANGOZA)
ni miongoni mwa Taasisi zilizotembelwa na kupatiwa
huduma.
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kuna misingi nane (8) ya Ukusanyaji na Uchakataji
wa taarifa binafsi kama ilivyoainishwa katika Sheria
ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi, Sura ya 44 (PDPA) na
katika Kanuni za Ukusanyaji na Uchakataji wa Taarifa
Binafsi.

Wakusanyaj na Wachakataji wa Taarifa Binafsi nchini
wanapaswa kuzingatia Misingi hii ili kulinda faragha
za wahusika wa taarifa na kuzuia matumizi mabaya
ya taarifa hizo.

Kanuni namba 23 ya Kanuni za Ukusanyaji na Uchakatay
wa Taarifa Binafsi imewaka wazi misingi hii, pia kwenye
PDPA Kifungu cha tano (5) kimeweka bayana kuhusu
misingi hii ambayo ni;-

Taarifa binafsi zinapaswa kukusanywa
na kuchakatwa kwa njia halali, isiyo ya
udanganyifu na kwa uwazi kwa muhusi-
ka wa taarifa.

Taarifa binafsi zinapaswa kukusanywa
na kuchakatwa kwa madhumuni maalumu
ambayo umemjulisha muhusika wa taarifa
na akaridhia.

MISINGI NANE (8) YA

# FARAGHA YAKO NI WAJIBU WETU

UKUSANYAJI NA
UCHAKATI WA TAARIFA

©
@

Taarifa binafsi zinapaswa kukusanywa na
kuchakatwa kwa ufanisi (relevancy) na kwa kiwango
kinachohitajika tu (Data Minimization) 1l kuzuia
kuwa na taarifa nyingi ambazo huzitumii,

Taarifa binafsi zinapaswa kukusanywa na
kuchakatwa kwa usahihi, za karibuni, na hatua za
kusahihisha zinapaswa kupatikana pale zinapo-
bainika kuwa si sahihi,

Taarifa binafsi zinapaswa kukusanywa na
kuchakatwa kwa usalama, pia taasisi zinazotunza
taarifa hizo zinapaswa kutumia hatua za kiufundi ili
kuzilinda dhidi ya upotevu, uharibifu au udukuzi.

Taasisi zinazokusanya na kuchakata taarifa binafsi
zinapaswa kufuata kanuni zote za ulinzi wa taarifa,
binafsi na zinapaswa kuwa na mifumo au sera
zinayoonyesha jinsi zinavyotekeleza wajibu huo.

Taasisi zinazokusanya na kuchakata taanfa binafsi
zinapaswa kuhifadhi taarifa kwa muda walipanga
tu na baada ya muda huo wanapaswa kuzifuta
au kuzisambaratisha kwa njia salama baada ya
kipindi kinachoendana na madhumuni.

Taarifa binafsi hazipaswi kufichuliwa kwa watu
au taasisi zisizohusiana isipokuwa pale muhusika
wa taarifa anapojulishwa na kuridhia au Sheria
inapohitai.
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KIDOKEZO CHA ULINZI WA TAARIFA

Kila mmoja wetu anaweza kuwa balozi
wa Ulinzi wa Taarifa Binafsi kwenye
sehemu mbalimbali tunazopatiwa
huduma. Iwe katika familia, katika
Jamii na hasa kwenye mitandao ya
EII

Pata huduma kwenye Taasisi/kampuni
illyosajiliwa na PDPC ili kujihakikishia
usalama wa Taarifa zako unazozitoa
wakati wa kupatiwa huduma husika.
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Baadhi ya Watumishi wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC) wakimsikiliza kwa umakini Afisa uelimishaji
kutoka Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) Mkoa wa Dodoma Bw. Faustine Malecha
wakati akiwapatia elimu kuhusu umuhimu wa kuzuia na kuepuka vitendo vya rushwa katika maeneo ya kazi.

ELIMU YA KUZUIA NA KUPAMBANA NA RUSHWA YAWAFIKIA PDPC

Afisa uelimishaji kutoka Taasisi ya Kuzuia na Kupambana
na Rushwa (TAKUKURU) Mkoa wa Dodoma Bw. Faustine
Malecha, tarehe 24 Novemba, 2025 alitoa elimu kwa wa-
tumishi wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC)
kuhusu umuhimu wa kuzuia na kuepuka vitendo vya
rushwa katika maeneo ya kazi.

Katika mafunzo hayo, yaliyofanyika kwenye ukumbi wa
ofisi za PDPC, zilizopo Dodoma, Bw. Malecha alisisitiza
kuwa rushwa si tu inashusha ufanisi wa taasisi za umma,
bali pia inaathiri uaminifu wa wananchi kwa Serikali na
kuhatarisha maendeleo ya Taifa.

“PDPC ni taasisi muhimu inayosimamia utekelezaji wa
Sheria ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi, inapaswa kuzingatia
maadili ya utumishi wa umma na kuhakikisha kuwa
maamuzi yote yanafanywa kwa uadilifu, uwazi na haki”
alisema Bw. Malecha.

Bw. Malecha pia alitoa mwongozo wa namna watumishi
wanaweza kutambua viashiria vya rushwa, jinsi ya kuripoti
vitendo vinavyohisiwa kuwa ni vya rushwa, na umuhimu
wa kujenga utamaduni wa kuwajibika katika kila hatua
ya utoaji huduma.

PDPC ina jukumu la msingi la kulinda haki ya faragha ya
wananchi kwa kuhakikisha taarifa zao binafsi zinakusanywa,
kuhifadhiwa na kutumika kwa mujibu wa Sheria hivyo
kujenga jamii inayotumia teknolojia kwa usalama,
uaminifu na kwa manufaa ya maendeleo ya taifa.
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Baadhi ya Watumishi wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPC) na Watumishi wa HUAWEI wakiwa
kwenye picha ya pamoja mara baada ya kuhitimisha Mkutano wa kilele cha Ulinzi wa Faragha
uliofanyika, tarehe 20 Desemba 2025 jijini Dodoma.

PDPC NA HUAWEI WAFANYA MKUTANO WA
KILELE CHA ULINZI WA TAARIFA BINAFSI

Tarehe 20 Desemba 2025, Tume ya Ulinzi wa
Taarifa Binafsi (PDPC) na Huawei walifanya
Mkutano wa Kilele cha Ulinzi wa Faragha.

Mkutano huo ulifanyika Jijini Dodoma na
ulilenga kuwaleta pamoja viongozi na wata-
alam kutoka PDPC na Huawei kwa majadiliano
ambayo yalijikita katika kuimarisha Ulinzi wa
Taarifa Binafsi Nchini na kujenga ubunifu
unaoendeshwa na uaminifu.

Tukio hilo lilithibitisha dhamira ya PDPC na
Huawei katika kuendeleza Ulinzi wa Taarifa

Binafsi, kuongeza ufahamu na kuunga mkono
mipango ya Serikali inayuweka uaminifu, Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi

s e - (PDPC), Dkt. Emmanuel Mkilia akizungumza na washiriki
uwajibikaji katikati ya maendeleo ya teknolojia. wa Mkutano wa Kilele cha Ulinzi wa Faragha.
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WASILIANA NASI

Huduma kwa wateja:

+255753459155
+255736110505
+255718462536
+255744057652
+255615779070

Barua pepe:
helpdesk@pdpc.go.tz
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